Menene Plastics PLA?
PLA tana nufin Polylactic Acid.An yi shi daga albarkatun da ake sabunta su kamar sitaci na masara ko karan sukari, polymer ne na halitta wanda aka ƙera don maye gurbin robobin da ake amfani da shi da yawa kamar PET (polyethene terephthalate).
A cikin masana'antar marufi, ana amfani da robobin PLA sau da yawa don fina-finai na filastik da kwantena abinci.
Menene fa'idodin amfani da Plastics PLA?
Sanin kowa ne cewa a karshe ma’adanar man fetur a duniya za ta kare.Da yake ana samun robobin da ake amfani da man fetur daga man fetur, za su yi wahala a samu da kuma kera su na tsawon lokaci.Koyaya, ana iya sabunta PLA koyaushe yayin da ake sarrafa ta daga albarkatun ƙasa.
Idan aka kwatanta da takwaransa na man fetur, PLA filastik yana alfahari da wasu manyan fa'idodin eco.A cewar rahotanni masu zaman kansu, samar da PLA yana amfani da kashi 65 cikin 100 na makamashi ƙasa da ƙasa kuma yana haifar da ƙarancin iskar gas na kashi 63 cikin ɗari.
PLA-Filastik-Taki
A cikin yanayi mai sarrafawa, PLA zai rushe ta dabi'a, yana dawowa cikin ƙasa, don haka ana iya rarraba shi azaman abu mai yuwuwa da takin zamani.
Ba duk fakitin filastik na PLA ba ne zai sami hanyar zuwa wurin takin.Duk da haka, yana da kwantar da hankali a san cewa lokacin da aka ƙone robobi na masara, ba sa fitar da hayaki mai guba ba kamar PET da sauran robobi na man fetur ba.
Menene matsalolin Plastics Plastics?
Don haka, filastik PLA suna da takin zamani, mai girma!Amma kar ku yi tsammanin za ku yi amfani da ɗan takin lambun ku kowane lokaci nan ba da jimawa ba.Don zubar da robobin PLA da kyau, dole ne ka aika su zuwa wurin kasuwanci.Waɗannan wurare suna amfani da mahalli mai matuƙar sarrafawa don hanzarta bazuwar.Koyaya, tsarin zai iya ɗaukar har zuwa kwanaki 90.
Plastic Plastic Takin Bin
Hukumomin yankin ba sa tattara kayan da aka ƙera don takin masana'antu.Ƙayyadaddun lambobi don wuraren takin masana'antu a Burtaniya suna da wahalar samu.Alama ɗaya kawai za ku iya yin gwagwarmaya don gano ainihin inda da kuma yadda za ku zubar da filastik ku.
Don samar da PLA, kuna buƙatar babban adadin masara.Yayin da ake ci gaba da samar da PLA kuma buƙatun yana ƙaruwa, zai iya shafar farashin masara don kasuwannin duniya.Yawancin manazarta abinci sun yi iƙirarin cewa muhimman albarkatun ƙasa sun fi amfani da su wajen kera abinci, maimakon kayan tattarawa.Tare da mutane miliyan 795 a duniya ba su da isasshen abinci don gudanar da rayuwa mai kyau, shin hakan ba ya ba da shawarar batun ɗabi'a tare da ra'ayin noman amfanin gona don tattarawa ba ga mutane ba?
PLA-Filastik-Masara
Fina-finan PLA koyaushe za su lalata rayuwar abinci masu lalacewa.Abin da mutane da yawa suka kasa gani shi ne wannan ruɗani da ba za a iya kaucewa ba.Kuna son abu ya lalace akan lokaci, amma kuma kuna son kiyaye kayan amfanin ku gwargwadon yadda zai yiwu.
Matsakaicin rayuwar rayuwar fim ɗin PLA daga lokacin samarwa zuwa amfani na ƙarshe na iya zama kaɗan kamar watanni 6.Ma'ana akwai watanni 6 kacal don kera marufi, shirya kayayyaki, siyar da kayayyaki, isar da kaya zuwa kantin sayar da samfur da kuma cinyewa.Wannan yana da wahala musamman ga samfuran da ke neman fitar da samfuran fitarwa, saboda PLA ba zai ba da kariya da tsawon rayuwar da ake buƙata ba.
Lokacin aikawa: Dec-01-2022